กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปราจีนกัลยาณี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 กรอกสมบูรณ์วิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 กระทุ่มแพ้ววิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
5 มัธยมวัดใหม่กรงทอง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 รางวัลผลงานผ่านการแข่งขัน


กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 100 ทอง ชนะเลิศ
2 ปราจีนกัลยาณี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 กระทุ่มแพ้ววิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 75 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 กรอกสมบูรณ์วิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) - -
5 มัธยมวัดใหม่กรงทอง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) - -
6 ไทยรัฐวิทยา 7 สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 รางวัลผลงานผ่านการแข่งขัน


กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันคำคม ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 กรอกสมบูรณ์วิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 100 ทอง ชนะเลิศ
2 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) - -
3 มารีวิทยาปราจีนบุรี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 รางวัลผลงานผ่านการแข่งขัน


กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขันคำคม ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 100 ทอง ชนะเลิศ
2 กรอกสมบูรณ์วิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 รางวัลผลงานผ่านการแข่งขัน


กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขัน A Math ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มารีวิทยาปราจีนบุรี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปราจีนกัลยาณี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 กระทุ่มแพ้ววิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 75 เงิน 4
5 กรอกสมบูรณ์วิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 70 เงิน 5
6 มัธยมวัดใหม่กรงทอง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 รางวัลผลงานผ่านการแข่งขัน


กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขัน A Math ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปราจีนกัลยาณี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 95 ทอง ชนะเลิศ
2 กรอกสมบูรณ์วิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 กระทุ่มแพ้ววิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 75 เงิน 4
5 มัธยมวัดใหม่กรงทอง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) - -
6 มารีวิทยาศรีมโหสถ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 รางวัลผลงานผ่านการแข่งขัน


กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขัน Cross word ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 100 ทอง ชนะเลิศ
2 ประจันตราษฎร์บำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 รางวัลผลงานผ่านการแข่งขัน


กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน
การแข่งขัน Cross word ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มารีวิทยาศรีมโหสถ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 100 ทอง ชนะเลิศ
2 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 95 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ประจันตราษฎร์บำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) - -

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 รางวัลผลงานผ่านการแข่งขัน


คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศรีมโหสถ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 86 ทอง ชนะเลิศ
2 ประจันตราษฎร์บำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 85.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 วัดพรหมประสิทธิ์ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 85 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 มัธยมวัดป่ามะไฟ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80.67 ทอง 4
5 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80 ทอง 5
6 ปราจีนกัลยาณี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 76 เงิน 6

คอมพิวเตอร์
การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศรีมโหสถ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 87.5 ทอง ชนะเลิศ
2 วัดพรหมประสิทธิ์ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 85.33 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ประจันตราษฎร์บำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 84.5 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 มัธยมวัดป่ามะไฟ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 77.33 เงิน 4
5 ปราจีนกัลยาณี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 75.67 เงิน 5
6 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 75 เงิน 6

ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80.32 ทอง ชนะเลิศ
2 ศรีมโหสถ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 73.65 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑

วิทยาศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศรีมหาโพธิ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80.91 ทอง ชนะเลิศ
2 มัธยมวัดใหม่กรงทอง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 76.44 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ประจันตราษฎร์บำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 75.16 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 69.16 ทองแดง 4
5 มารีวิทยาปราจีนบุรี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 64.5 ทองแดง 5
6 ปราจีนกัลยาณี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 60.41 ทองแดง 6
7 กองทัพบกอุปถัมภ์จักรพงษ์พิทยาลัย สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 0 เข้าร่วม
8 ประชารัฐพัฒนา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 0 เข้าร่วม
9 ศรีมโหสถ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 0 เข้าร่วม

คณิตศาสตร์
การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ (ประเภท 2) ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศรีมหาโพธิ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 82.2 ทอง ชนะเลิศ
2 มารีวิทยาปราจีนบุรี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 77.6 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 มัธยมวัดป่ามะไฟ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 85.6 ทอง ชนะเลิศ
2 ศรีมหาโพธิ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 84.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 มารีวิทยาปราจีนบุรี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 82 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ศรีมโหสถ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 78.4 เงิน 4

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันวงดนตรีลูกทุ่ง ประเภททีม ก ม.1-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 87.4 ทอง ชนะเลิศ

ศิลปะ-ดนตรี
การประกวดวงดนตรีสตริง ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 87.65 ทอง ชนะเลิศ
2 ศรีมหาโพธิ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 81.99 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ชิตใจชื่น สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 78.65 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ศรีมโหสถ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 72.99 เงิน 4

ภาษาไทย
การแข่งขันการอ่านเอาเรื่อง (อ่านในใจ) ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 83.5 ทอง ชนะเลิศ
2 กรอกสมบูรณ์วิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ประจันตราษฎร์บำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
4 มัธยมวัดใหม่กรงทอง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
5 กองทัพบกอุปถัมภ์จักรพงษ์พิทยาลัย สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 78 เงิน 5
6 ศรีมหาโพธิ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 78 เงิน 5
7 ชิตใจชื่น สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 73 เงิน 7
8 ปราจีนกัลยาณี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 70 เงิน 8
9 มารีวิทยาปราจีนบุรี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 70 เงิน 8
10 ศรีมโหสถ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 63 ทองแดง 10
11 ไทยรัฐวิทยา 7 สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 0 เข้าร่วม

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดละครคุณธรรม ม.1-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 85.75 ทอง ชนะเลิศ

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80 ทอง ชนะเลิศ
2 มารีวิทยาปราจีนบุรี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 69.33 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ศรีมโหสถ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 69.33 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
4 ชิตใจชื่น สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 61.3 ทองแดง 4
5 ประจันตราษฎร์บำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 60 ทองแดง 5

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มารีวิทยาปราจีนบุรี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80 ทอง ชนะเลิศ

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ศรีมหาโพธิ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80 ทอง ชนะเลิศ
2 ศรีมโหสถ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ชิตใจชื่น สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 0 เข้าร่วม

คณิตศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มารีวิทยาปราจีนบุรี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80 ทอง ชนะเลิศ
2 ศรีมโหสถ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 37 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 36 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 มัธยมวัดใหม่กรงทอง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 32 เข้าร่วม 4
5 ปราจีนกัลยาณี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 24 เข้าร่วม 5
6 ประจันตราษฎร์บำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 22 เข้าร่วม 6
7 กองทัพบกอุปถัมภ์จักรพงษ์พิทยาลัย สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 21 เข้าร่วม 7
8 ประชารัฐพัฒนา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 19 เข้าร่วม 8
9 ชิตใจชื่น สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 18 เข้าร่วม 9
10 สุวรรณวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 18 เข้าร่วม 9
11 ไทยรัฐวิทยา 7 สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 12 เข้าร่วม 11
12 ศรีมหาโพธิ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 9 เข้าร่วม 12

คณิตศาสตร์
การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มารีวิทยาปราจีนบุรี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80 ทอง ชนะเลิศ
2 มัธยมวัดใหม่กรงทอง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 30 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปราจีนกัลยาณี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 28 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ประจันตราษฎร์บำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 16 เข้าร่วม 4
5 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 16 เข้าร่วม 4
6 ศรีมหาโพธิ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 16 เข้าร่วม 4
7 กรอกสมบูรณ์วิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 14 เข้าร่วม 7
8 ชิตใจชื่น สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 6 เข้าร่วม 8
9 กระทุ่มแพ้ววิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 4 เข้าร่วม 9
10 กองทัพบกอุปถัมภ์จักรพงษ์พิทยาลัย สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 2 เข้าร่วม 10
11 มารีวิทยาศรีมโหสถ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 2 เข้าร่วม 10
12 สุวรรณวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 2 เข้าร่วม 10
13 ไทยรัฐวิทยา 7 สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 0 เข้าร่วม

คณิตศาสตร์
การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปราจีนกัลยาณี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80 ทอง ชนะเลิศ
2 มัธยมวัดใหม่กรงทอง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 61 ทองแดง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 56 เข้าร่วม รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 สุวรรณวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 24 เข้าร่วม 4
5 กองทัพบกอุปถัมภ์จักรพงษ์พิทยาลัย สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 20 เข้าร่วม 5
6 ศรีมโหสถ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 20 เข้าร่วม 5
7 มารีวิทยาปราจีนบุรี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 19 เข้าร่วม 7
8 ชิตใจชื่น สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 16 เข้าร่วม 8
9 ศรีมหาโพธิ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 15 เข้าร่วม 9
10 ประจันตราษฎร์บำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 7 เข้าร่วม 10
11 ไทยรัฐวิทยา 7 สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 0 เข้าร่วม

สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 90 ทอง ชนะเลิศ
2 ประจันตราษฎร์บำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 84 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 กรอกสมบูรณ์วิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ไทยรัฐวิทยา 7 สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 74 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
5 ชิตใจชื่น สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 72 เงิน 5
6 ศรีมหาโพธิ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 72 เงิน 5
7 สุวรรณวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 72 เงิน 5
8 มัธยมวัดใหม่กรงทอง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 70 เงิน 8
9 ปราจีนกัลยาณี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 66 ทองแดง 9
10 มารีวิทยาปราจีนบุรี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 58 เข้าร่วม 10
11 ศรีมโหสถ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 58 เข้าร่วม 10
12 กระทุ่มแพ้ววิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 0 เข้าร่วม

สุขศึกษา และพลศึกษา
การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มารีวิทยาศรีมโหสถ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 93 ทอง ชนะเลิศ
2 ปราจีนกัลยาณี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 90 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒

ศิลปะ-ดนตรี
การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 มารีวิทยาปราจีนบุรี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80 ทอง ชนะเลิศ
2 ชิตใจชื่น สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 77.98 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 75.31 เงิน รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 มารีวิทยาศรีมโหสถ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 71.65 เงิน 4
5 ศรีมโหสถ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 65.3 ทองแดง 5

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดสวดมนต์แปล ม.1-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ประจันตราษฎร์บำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 90.6 ทอง ชนะเลิศ
2 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 86.2 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปราจีนกัลยาณี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 0 เข้าร่วม

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทไทย ม.4-ม.6

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ประจันตราษฎร์บำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 95.4 ทอง ชนะเลิศ
2 สุวรรณวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 94.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 93.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 ศรีมหาโพธิ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 93.6 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
5 ปราจีนกัลยาณี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 93.2 ทอง 5
6 มัธยมวัดใหม่กรงทอง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 90.2 ทอง 6
7 ศรีมโหสถ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 89 ทอง 7
8 กรอกสมบูรณ์วิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 87.2 ทอง 8
9 กระทุ่มแพ้ววิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 86 ทอง 9
10 อดุลศาสนกิจศึกษา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80 ทอง 10
11 มัธยมวัดป่ามะไฟ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 0 เข้าร่วม
12 มารีวิทยาปราจีนบุรี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 0 เข้าร่วม

สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม
การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3

ที่ สังกัด คะแนน ระดับ อันดับ
1 ประจันตราษฎร์บำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 88.8 ทอง ชนะเลิศ
2 ปราจิณราษฎรอำรุง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 87 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑
3 ศรีมหาโพธิ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 84.8 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒
4 มัธยมวัดใหม่กรงทอง สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 84.4 ทอง 4
5 มารีวิทยาปราจีนบุรี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 84.4 ทอง 4
6 ปราจีนกัลยาณี สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 83.8 ทอง 6
7 สุวรรณวิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80.6 ทอง 7
8 ศรีมโหสถ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 80 ทอง 8
9 กรอกสมบูรณ์วิทยาคม สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 78.8 เงิน 9
10 กองทัพบกอุปถัมภ์จักรพงษ์พิทยาลัย สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 78.8 เงิน 9
11 กระทุ่มแพ้ววิทยา สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 78.6 เงิน 11
12 เทวรักษ์ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 77.8 เงิน 12
13 มัธยมวัดป่ามะไฟ สพม. เขต 7 (ปราจีนบุรี,นครนายก,สระแก้ว) 0 เข้าร่วม